DsTin4 Kính chào moi ngươi!
Mọi người hãy đăng kí để vào được diễn đàn. Cám ơn mọi người nhiều. Chúc mọi người có những phút giây vui vẻ và hạnh phúc.
Mọi người hãy đăng kí để vào được diễn đàn. Cám ơn mọi người nhiều. Chúc mọi người có những phút giây vui vẻ và hạnh phúc.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» 14h Ngày 12/1/2011 Open Mu TeenViet- Cuộc chiến Bóng Đêm - SeaSon 6.3
lập trình viên Icon_minitimeWed Jan 11, 2012 4:13 pm by congnq

» City eyes. Buồn lênh láng.
lập trình viên Icon_minitimeWed Dec 28, 2011 7:28 am by namng0ne

» Hạt mưa rơi rơi... tìm hơi ấm trong t.y
lập trình viên Icon_minitimeWed Dec 28, 2011 7:26 am by namng0ne

» một số web dùng bổ ích
lập trình viên Icon_minitimeTue Dec 13, 2011 11:37 pm by Lưu Hoàng Trúc

» đơn đề nghị
lập trình viên Icon_minitimeMon Dec 05, 2011 6:55 pm by Lưu Hoàng Trúc

» lập trình viên
lập trình viên Icon_minitimeSun Nov 13, 2011 8:58 pm by Lovely bones

» một số web dùng bổ ích
lập trình viên Icon_minitimeSat Oct 22, 2011 3:33 pm by code to live alone

» một số web dùng bổ ích
lập trình viên Icon_minitimeSat Oct 22, 2011 3:31 pm by code to live alone

» bàn luận code
lập trình viên Icon_minitimeSat Oct 22, 2011 1:09 pm by code to live alone

Hitle
Top posters
Lovely bones
lập trình viên Vote_lcaplập trình viên Voting_barlập trình viên Vote_rcap 
Lưu Hoàng Trúc
MrBEAN
namng0ne
matnguviyeuhokdu
linhnhim91
Frozen_Vagabond
Ôcđ
XXX...
kun_vana
Hay nhỉ

Tra từ điển

Tra theo từ điển:

Lịch

Du lich

DU LỊCH BỐN PHƯƠNG

lập trình viên

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
code to live alone
Binh nhì
Binh nhì

lập trình viên Empty
Bài gửiTiêu đề: lập trình viên   lập trình viên Icon_minitimeSat Oct 22, 2011 5:02 pm

Exclamation

Đã ai tự hỏi sau nay minh hoc tin xong ra trường làm gì chưa vậy, hay chỉ chép miệng mình đến đâu hay đến đó.
mình đã hỏi rất nhiều người của các khoa.

khoa cơ khí 60% họ học xong ra trường đã có đinh hướng nghề nghiệp cho bản thân minh rùi còn 40% đang ở giữa.

khoa điện thì 55% thì cũng đã định hướng la ok.

KHoa kinh tế mờ mịt lém mới mỏ mà .

Khoa TIN thì biết là bao nhiêu % không thật sự mình cũng không giám khẳng định nhưng khi hỏi mọi người thì bảo đến đâu hay đến đó hic
bây giờ mình đố các bạn là có thể làm đc việc xóa bỏ định kiến đi nhé, ah mà đừng bảo thầy giao dốt trương lớp là nơi đưa ta đến tất cả nhưng chi thức tốt nhất nhưng không phải là tất cả mà học ngoài đời mới là tất cả.

bạn đã bao giờ ngồi đọc hết một quyên sách nào về lâp trình chưa, hay đã khi nào ngồi gõ code trong vòng 5 tiếng chưa, đã khi nào mà mình muốn khóc khi mà không thể sửa dc đoan code chưa, đã khi nào minh muốn bê máy tính mang ra đinh đạp chưa, đã khi nào bạn cảm thấy vị đắng trong khi viết code chưa, hay đã khi nào muốn bỏ không đi theo lập trinh nữa chưa ( tôi đã từng bỏ nhưng sau tôi lại trở lại vì nó đã ngấm vào máu rùi một ngày không ngồi 5h thì cảm thấy thiếu cái gì đó, bản thân toioi thì không đc đào tạo cơ bản tôi phải học liền kucs hai chuyên ngành nên cung đôi lúc phải bỏ giở vì nói là đam mê mà ) nghề lập trinh bây giờ là một ngành HOT vì nó đang phát triển kiếm đc rất nhiều tiền vì dụ bình thường muốn làm một cái web thì bạn mật 2 ngày or 3 ngày bạn có thể bỏ túi ban 100usd đấy là web bình thường.
còn những cái ứng dụng về web nói chung kiếm không hết tiền có điều bạn muốn khai thác bản thân minh để kiếm ko. Nhìn nói kiếm tiền dẽ nhưng thật sự nó cũng khó ăn đấy bạn ah .
.
Khi là lập trình viên bạn đừng nghĩ bạn giỏi nhé, bạn là cao thủ thì tất
nhiên bạn sẽ có đối thủ, bạn đã giỏi thì con có người khác giỏi hơn bạn ở linh vực khác, kẻ thù lớn nhất của lập trình viên là " kiêu căng"bạn kiêu căng túc là bạn giết mình đó, ở việt nam một số cao thủ nhưng ở nước ngoài còn có mấy thằng giỏi hơn rất nhiều
Và bạn cũng đừng bao giờ giấu dốt nhé, giấu dốt tức là bạn đang gimf mình xuống bãi bùn đó.

ngành lập trinh nó có hai hướng.

=> 1 là bạn đi theo lập trinh theo hương viết phần mềm ứng dụng mình chưa đi theo cái này mình cũng ko giám nói nhiều( vi dụ android bây giờ đang là cao trào, bạn viết chương trình chay tren nền tảng android đảm bảo sẽ kiếm đc tiền) vì nhieu bác pro chửi cho ấy, cái này thì kiếm tiền 1 cục.

=> 2 Đó là lập trinh web thì cái này cũng là một ngành hot vì mức độ phát triển của nó là rất cao, kiếm đc nhiều tiền, bắt đầu ngôn ngữ nguyên thủy nhất đo là HTML, sau do javacrip, css ,php, asp, ajax, sql mình thấy chảng bao giờ lỗi thời cả học cả đơi có khi không hết.

Bạn muốn học lập trình thì bạn muốn học cái gì đã muốn làm nghề gi muốn viết đoạn mã code vè cái gì dung C hay Java, hay C#, hay php thay vì asp, hay như thế nào đó thì bạn phải tự tim hiểu.

Hãy có một chut "kiên nhẫn" nhé bạn đừng bao giờ nản chí mà theo cái ngành ma mình đã chọn nhé, vì khi bạn bỏ cuộc là bạn đã thua chính bản thân bạn rùi đó bạn đã mât đi tất cả, sự nghiệp tiền bạc và thời gian.,

Hãy cố gắng một chút không bao giờ là quá muôn cả bạn ah, thời gian sẽ cho bạn câu tra lời của tương lai của bạn.

Phải biết tự đánh giá mình.

Không ai trong chúng ta lại muốn rằng sau bốn năm học ở đây, trình độ của mình so với lúc mới vào cũng chẳng khác là bao. Những viễn cảnh đen tối ấy hoàn toàn có thể xảy ra nếu bạn không có khả năng tự đánh giá bản thân mình.

Tự đánh giá còn có nghĩa là biết được bản thân mình cần gì và không cần gì. Một năm học đại cương có thể làm bạn lo lắng không biết mình cần chuẩn bị gì để bước vào chuyên ngành. Đúng là chương trình đại cương không có những môn học mang tính chuẩn bị hoặc định hướng cho sinh viên. Như đã nói, đây là lúc bạn nên cùng với những người xung quanh để hỗ trợ nhau tìm ra hướng đi cho chính mình. Bạn nên tìm hiểu từ sách báo, từ giảng viên, từ những sinh viên khóa trước. Nhưng quan trọng là bạn phải dám đưa ra một quyết định chính xác mình sẽ chọn lựa hướng đi nào. Sau đó hãy cố gắng thực hiện nó, nếu cùng với những người bạn khác thì càng tốt. Có thể vài lần thất bại mới có thể giúp bạn tìm ra được điều mà mình thực sự cần. Trong phạm vi hiểu biết của tôi, đó là cách tốt nhất để thực hiện.

Một biểu hiện quan trọng của tự đánh giá là phải biết lắng nghe và đưa ra ý kiến của mình. Ở khoa CNTT, biểu hiện của người thiếu tự tin là không dám nghe người thực sự am hiểu nói (mà chỉ quan tâm đến những cái “nghe nói rằng”), trong khi biểu hiện của người tự mãn là luôn nhận định đúng hoặc sai ngay khi người khác chưa trình bày xong vấn đề. Ví dụ mẩu đối thoại sau:
A : đoạn mã này có thể được viết bằng Java…
B : không thể nào, bởi vì một chương trình viết bằng Java chạy chậm hơn viết bằng C++ đến 10 lần, phải viết bằng C++.
A (chưa kịp nói) : bởi vì thời gian để thực hiện đoạn mã này chỉ chiếm 10% tổng thời gian thực hiện chương trình nên nó không nhất thiết là nơi cần phải tối ưu hóa tốc độ. Hơn nữa, nó được chạy trên máy chủ có tốc độ nhanh gấp 10 lần so với máy thường. Cuối cùng, đối với đoạn mã này thì dùng Java có thể rút ngắn thời gian viết code và debug hơn so dùng C++ xuống còn phân nửa.

Trong cả hai trường hợp, không biết lắng nghe sẽ làm cho bạn không tiếp thu được kiến thức từ những người khác. Ngược lại, khi đã lắng nghe xong, bạn phải có ý kiến của riêng mình. Một phong cách đáng chán của sinh viên khoa CNTT là không bao giờ phát biểu, dù chỉ là đúng hoặc sai, khi giảng viên hỏi. Tôi còn nhớ một lần thầy giáo hỏi: “Ai cho rằng cách này đúng?”. Có khoảng 5% giơ tay. “Ai cho rằng cách này sai?”. Cũng có khoảng 5% giơ tay, trong đó 2,3% là những người đã giơ tay lần đầu. Hơn 90% còn lại là cả một sự bí hiểm!

Bạn viết code nhiêu lúc sai, thì bạn hãy nghỉ 3 phút và xem lại minh cái cơ bản của mình đã đúng chưa, khi bạn làm xong nó chạy đc tức là bạn đã thành công, đứa con tinh thần của bạn đã ra đời bạn hãy xây dựng và phát triển nó nhé, đừng để nó chết hay là quên lãng

thui Mình cũng nói hơi nhiều cũng đã muộn rùi không thể viết đc nữa rất mong đc sự đóng góp của các bạn
mong các bạn đóng góp cho bai viết nhé
MrBEAN
Câp úy
Câp úy
MrBEAN

lập trình viên Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: lập trình viên   lập trình viên Icon_minitimeSun Oct 23, 2011 10:47 pm

1 câu thôi :Bạn là ai =_=" ? .Nếu đây ko phải là bài bạn viết thì hãy đưa ngồn ra để tôn trọng người viết nhé
code to live alone
Binh nhì
Binh nhì

lập trình viên Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: lập trình viên   lập trình viên Icon_minitimeMon Oct 24, 2011 12:05 am

đã gà rùi còn tỏ ra nguy hiểm, còn bạn muốn hỏi tôi là ai ah đơn giản thui, tôi là "code to live alone
'ôi cũng chỉ muốn giúp diễn dàn này phát triển tôt thui thật tình là qúa trầm , con bài biết này là tôi viết đc chưa, cần thiết gửi cho cai mail tôi pm cho
MrBEAN
Câp úy
Câp úy
MrBEAN

lập trình viên Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: lập trình viên   lập trình viên Icon_minitimeMon Oct 24, 2011 7:18 pm

code to live alone đã viết:
đã gà rùi còn tỏ ra nguy hiểm, còn bạn muốn hỏi tôi là ai ah đơn giản thui, tôi là "code to live alone
'ôi cũng chỉ muốn giúp diễn dàn này phát triển tôt thui thật tình là qúa trầm , con bài biết này là tôi viết đc chưa, cần thiết gửi cho cai mail tôi pm cho
Lập trình để sống cô đơn Crying or Very sad Crying or Very sad .Vậy thì cứ code rồi tự kỉ 1 mình đi What a Face
code to live alone
Binh nhì
Binh nhì

lập trình viên Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: lập trình viên   lập trình viên Icon_minitimeMon Oct 24, 2011 8:21 pm

bạn cho tôi một cái nick yahoo tôi cần liên lạc với bạn chút đc ko
code to live alone
Binh nhì
Binh nhì

lập trình viên Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: lập trình viên   lập trình viên Icon_minitimeTue Oct 25, 2011 12:17 am

buồn và chán lớp dstin4 quá, một tâm trạng thất vọng tràn chề
MrBEAN
Câp úy
Câp úy
MrBEAN

lập trình viên Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: lập trình viên   lập trình viên Icon_minitimeWed Oct 26, 2011 11:09 pm

bạn cho tôi một cái nick yahoo tôi cần liên lạc với bạn chút đc ko
Sẵn lòng :Mrbean_nhatgan_9x@yahoo.com
Lovely bones
Admin.
Admin.

lập trình viên Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: lập trình viên   lập trình viên Icon_minitimeSun Nov 13, 2011 8:58 pm

buồn và chán lớp dstin4 quá, một tâm trạng thất vọng tràn chề
Bạn ko thể ăn *** cả đống thế được

@Hùng: khi mẹ vắng nhà để gà bắt nạt thế à Hùng
Sponsored content

lập trình viên Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: lập trình viên   lập trình viên Icon_minitime

lập trình viên
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» bài khấn sinh viên